วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 นายวินัย เมฆหมอก ผอ.สพป.ตาก เขต 1 พร้อมด้วย บุคลากร สพป.ตาก เขต 1 ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านนักเรียน มอบเงินช่วยเหลือจากกองทุนส่งเสริมและช่วยเหลือนักเรียน และจากบุคลากร สพป.ตาก เขต 1 รวมทั้งเครื่องอุปโภคบริโภคจำเป็น พร้อมให้กำลังใจนักเรียน และผู้ปกครองนักเรียน ชั้น ป.5 โรงเรียนชุมชนชลประทานรังสรรค์ เนื่องจากบ้านประสบเหตุอัคคีภัย ณ อ.สามเงา จ.ตาก
![](https://www.takesa1.go.th/website/wp-content/uploads/2024/07/S__12500995_0-750x450.jpg)